Thứ ba, 06/12/2022, 07:28

tapchidoanhnghiepvathuonghieu@gmail.com

024.6657.6928 / 0988.009.916

© Chỉ được phát hành lại thông tin khi có sự đồng ý bằng văn bản của
Tạp chí Doanh nghiệp và Thương hiệu nông thôn

Nhịp sống doanh nghiệp Thể thao

Lịch thi đấu SEA Games 31 hôm nay (18/5) và thành tích "Huy chương Vàng" của Việt Nam

DNTH: Tiếp tục ngày thi đấu thứ 6 trong khuôn khổ SEA Games 31. Hôm nay (18/5) sẽ diễn ra 31 môn thi đấu, gồm: bóng đá nữ, futsal nam, điền kinh, bóng chuyền, bơi lội, cầu lông, bắn súng... theo đó, kết thúc ngày thi đấu thứ 5 (17/8), đoàn thể thao Việt Nam đã giành được 106 Huy chương Vàng, giữ vị trí đầu bảng tổng sắp Huy chương SEA Games 31.

Danh sách các vận động viên đạt thành tích cao nhất

Ngày 10/5: 

1- Tô Thị Trang (kurash, 48 kg nữ).

2- Phạm Hồng Mơ (kurash, 52 kg nữ).

3- Bùi Minh Quân ( dưới 81 kg nam).

4- Trần Thương (dưới 90kg).

5- Bóng ném bãi biển nam.

Ngày 11/5: 

6- Phạm Thị Thảo/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Huệ (Rowing thuyền 4 nữ hạng nặng).

7- Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui/Dư Thị Bông (thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đơn).

8- Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình và Nguyễn Thị Thu Hà (quyền biểu diễn đồng đội silat).

9- Lê Công Hoàng Hải (kurash  dưới 60kg). 

10- Lê Đức Đông (kurash dưới 66kg).

tddc-nam-130522
Đội tuyển Thể dục dụng cụ Việt Nam giành Huy chương Vàng nội dung đồng đội nam với thành tích 331,250 điểm. Ảnh: Phạm Kiên/TTXVN.

Ngày 13/5: 

11- Phạm Quốc Khánh (nam đao nam).

12- Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ).

13- Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang/Hồ Thị Lý/Lường Thị Thảo (thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo).

14- Đinh Thị Hảo/Phạm Thị Huệ thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo.

15- Vũ Thành An (kiếm chém nam).

16- Nguyễn Thị Thanh Trâm (kurash 70 kg nữ).

17- Phạm Văn Mách (55 kg, thể hình). 

18- Đặng Thanh Tùng (65 kg thể hình). 

19- Thể dục dụng cụ đồng đội nam.

20- Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing 51 kg nam).

21- Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing 48 kg). 

22- Huỳnh Thị Kim Vàng (kickboxing 65 kg ).

23- Nguyễn Thế Hưởng (Kickboxing, 67 kg).

24- Nguyễn Quang Huy (kickboxing, 60 kg).

Ngày 14/5: 

25- Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1.500 m nữ).

26- Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng).

27- Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật).

28- Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo).

29- Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang (rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo).

30- Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui/Dư Thị Bông (rowing).

31- Nguyễn Tiến Nhật (kiếm ba cạnh nam).

32- Nguyễn Hoài Văn (Huy chương Vàng ném lao).

33- Lương Đức Phước (điền kinh, 1.500 m). 

34- Trần Hoàng Duy Thuận (thể hình 75 kg).

35- Nguyễn Thị Oanh (5.000 m nữ). 

36- Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1500 m nam).

37- Phạm Thanh Bảo (Huy chương Vàng bơi ếch nội dung 100 m).

38- 4 x 100 tiếp sức tự do (bơi lội).

39- Lại Lý Huynh/Nguyễn Thành Bảo (cờ tướng, đồng đội cờ nhanh).

ttxvn_sea_games_the_duc_dung_cu
Vận động viên Đặng Ngọc Xuân Thiện (Việt Nam) giành Huy chương Vàng nội dung đơn nam nội dung ngựa vòng. (Ảnh: Khánh Long/TTXVN).

Ngày 15/5: 

40- Phạm Tiến Sản (2 môn phối hợp).

41 - Hoàng Phương Giang (wushu, trường quyền nữ).

42- Nguyễn Minh Nhật Quang/Hà Văn Tiến (cờ tướng).

43- Nguyễn Ngọc Trường Sơn (cờ tiêu chuẩn).

44- Nguyễn Thị Thu Thủy (wushu).

45- Ngô Thị Phương Nga (wushu).

46- Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, samba).

47- Nguyễn Thị Trang (wushu tán thủ 60 kg).

48- Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, rumba).

49- Bùi Trường Giang (wushu tán thủ, 60 kg).

50- Trương Văn Chưởng (wushu, 65 kg).

51- Nguyễn Văn Tài (wushu hạng 70 kg).

52- Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, điệu Paso Doble).

53- Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, Jive).

54- Nguyễn Thị Huyền (400 m nữ).

55- Phùng Thị Huệ (Jujitsu 45 kg).

56- Đào Hồng Sơn (Jujisu, 55 kg).

57- Phạm Thị Diễm (nhảy cao nữ).

58- Nguyễn Tiến Trọng (nhảy xa nam).

59- Nguyễn Văn Lai (5.000 m nam).

60- Đặng Ngọc Xuân Thiện (thể dục dụng cụ, ngựa vòng).

61- Đinh Thị Kim Loan (thể hình),

62- Lan Anh/Hồng Thoa (bi sắt).

63- Bùi Thị Thu Hà (kiếm ba cạnh nữ).

64- Trần Hoàng Duy Thuận/Bùi Thị Thoa (thể hình đôi nam, nữ).

65- Nguyễn Thị Oanh (3.000m vượt chướng ngại vật).

66- Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, 5 điệu latin).

67- Trần Hưng Nguyên (bơi, 400 m hỗn hợp nam).

68- Thể thao điện tử (tốc chiến).

69- Cờ tướng (đồng đội cờ chớp).

Ngày 16/5: 

70- Đặng Thị Như Quỳnh (xe đạp băng đồng nữ).

71- Quàng Thị Thu Nghĩa (pencak silat dưới 75 kg).

72- Trần Đình Nam (silat dưới 75 kg).

73- Hà Minh Thành (25 m súng ngắn bắn nhanh).

74- Hứa Văn Huy/Nguyễn Ngọc Minh Hy/Trần Đăng Khoa/Châu Tuyết Vân/Nguyễn Thị Lệ Kim (taekwondo quyền sáng tạo đồng đội).

75- Lê Văn Toàn (110 kg nam).

76- Đấu kiếm (kiếm chém đồng đội nam).

77- Nguyễn Tấn Sang (Silat, dưới 80kg).

78- Nguyễn Duy Tuyến (Silat dưới 85kg).

79- Taekwondo quyền đồng đội nam.

80- Taekwondo quyền đồng đội nữ.

81- Phạm Quốc Việt (Taekwondo quyền tiêu chuẩn cá nhân nam).

82- Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà kép).

83- Bùi Thị Nguyên (100 m rào nữ).

84- Khuất Phương Anh (800 m nữ).

85- Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà đơn).

86- Vũ Thị Ngọc Hà (nhảy xa nữ).

87- Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội 400 m tự do).

88- Lê Tiến Long (3.000 m vượt chướng ngại vật nam).

89- Trần Hưng Nguyên (200 m bơi ngửa).

Ngày 17/5: 

90- Nguyễn Thị Hương (canoeing, đơn nữ).

91- Trần Quốc Cường (50 m súng ngắn bắn chậm).

92- Nguyễn Ngọc Trường Sơn (đơn nam cờ nhanh).

93- Phạm Lê Thảo Nguyên (đơn nữ cờ nhanh).

94- Bùi Tiến Hải (vật cổ điển 60 kg).

95- Bùi Mạnh Hùng (vật cổ điển 67 kg).

96- Quách Thị Lan (400 m rào nữ),

97- Nguyễn Bá Sơn (77 kg vật cổ điển),

98- Nghiêm Đình Hiếu (87 kg, vật cổ điển),

99- Nguyễn Linh Na (điền kinh, 7 môn phối hợp nữ).

100- Nguyễn Minh Hiếu (90kg vật cổ điển).

101- Hà Văn Hiếu (vật cổ điển 130kg).

102- Nguyễn Văn Lai (10.000 m nam).

103- Trương Thị Kim Tuyền (taekwondo, 46 kg),

104- Bạc Thị Khiêm (Taekeondo 67 kg),

105- Bơi tiếp sức nam 4 x 200 m,

106- Phan Văn Đông (PUBG Mobile, thể thao điện tử).

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 18/5; 'DANH SÁCH VÀNG' thể thao Việt Nam - Ảnh 1.
Ngày 18/5, các vận động viên sẽ tranh tài ở 31 môn thi đấu.

Lịch thi đấu hôm nay (18/5):

1. Bóng đá nữ (tại sân Cẩm Phả, Quảng Ninh):

Bán kết 2: Thái Lan - Philippines (15h 30)

Bán kết 1: Việt Nam - Myanmar (19h 00)

2. Bóng đá Futsal nam (tại nhà thi đấu tỉnh Hà Nam):

- Indonesia - Thái Lan (13h 00)

- Myanmar - Việt Nam (16h 00)

3. Điền kinh (tại sân Mỹ Đình):

Chung kết: 100 m nam; 100 m nữ; 1000 m nữ; Tiếp sức 4 x 400 m nam; Tiếp sức 4 x 400 m nữ; nhảy cao nam; ném lao nữ (từ 9h 00 đến 17h 25).

4. Bơi (tại Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình):

Vòng loại đến chung kết (từ 9h 00 đến 18h 00): 50 m ếch nam; 50 m tự do nữ; 200 m tự do nam; 400 m hỗn hợp nữ; 200 m hỗn hợp nam; tiếp sức 4 x 100 m hỗn hợp nữ.

5. Bắn cung (tại Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội):

Tranh Huy chương Đồng đội nam và đồng đội nữ cung 1 dây (từ 9h 00 đến 13h 00)

Tranh Huy chương đôi nam/nữ cung 1 dây (từ 13h 00 đến 13h 40)

Tranh huy chương cá nhân nam và cá nhân nữ cung 1 dây (từ 13h 40 đến 15h 00)

6. Cầu lông (tại nhà thi đấu tỉnh Bắc Giang):

Chung kết đồng đội nam; đồng đội nữ (từ 13h 00 đến 21h 00)

7. Bóng rổ 5 x 5 (tại nhà thi đấu Thanh Trì, Hà Nội):

Đội tuyển nam và đội tuyển nữ (từ 9h 00 đến 21h 00)

8. Billiards - Snooker (tại nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội):

Vòng loại billiards Anh đôi nam; Pool 10 bi cá nhân nữ (từ 10h 00 đến 19h 00)

9. Boxing (tại nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh):

Tứ kết các hạng cân nam, nữ (từ 14h 00 đến 18h 00)

10. Canoeing/Kayak (tại khu đua thuyền Sông Giá, Hải Phòng):

Chung kết các nội dung  (từ 9h 00 đến 15h 00)

11. Cờ Vua (tại Cung quy hoạch, hội chợ và triển lãm tỉnh Quảng Ninh)

Vòng 1 đến 6 cờ nhanh đồng đội nam, nữ (từ 10h 00 đến 18h 00)

12. Cờ Tướng (tại khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Bắc Ninh):

Cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (từ 9h 00)

13. Đấu kiếm (tại Cung thể thao trong nhà Hà Nội):

Tứ kết đến chung kết các nội dung: kiếm liễu đồng đội nam; kiếm 3 cạnh đồng đội nữ (từ 10h 00 đến 17h 00).

14. Golf (tại Heron Lake Golf Course & Resort Vĩnh Phúc):

Tranh hạng Ba và chung kết đồng đội nam, nữ (từ 7h 00 đến 13h 00).

15. Thể dục nghệ thuật (tại Cung thể thao Quần Ngựa Hà Nội):

Vòng loại toàn năng (từ 8h 30 đến 16h 00)

16. Bóng ném (tại Đại học Thể dục thể thao Từ Sơn, Bắc Ninh):

Đấu vòng tròn nam, nữ (từ 14h 00 đến 18h 00)

17. Judo (tại nhà thi đấu huyện Hoài Đức, Hà Nội):

Chung kết quyền Kodokan Goshin Jutsu (từ 14h 00 đến 15h 00)

Chung kết quyền Katame No Kata (từ 15h 30 đến 16h 30)

18. Karate (tại nhà thi đấu tỉnh Ninh Bình):

Từ vòng loại đến chung kết Kata cá nhân nam (từ 9h 00 đến 17h 30)

Từ vòng loại đến chung kết Kata cá nhân nữ (từ 9h 00 đến 17h 30)

Từ vòng loại đến chung kết đối kháng các hạng cân: dưới 55 kg, dưới 61 kg nữ; dưới 60 kg, dưới 67 kg nam (từ 13h 00 đến 18h 20)

19. Muay (tại Trung tâm Thể dục thể thao tỉnh Vĩnh Phúc):

Vòng loại các hạng cân đối kháng (từ 14h 00 đến 18h 00)

20. Bi sắt (tại Trung tâm Huấn luyện và đào tạo Thể dục thể thao Hà Nội)

Vòng loại nội dung 3 nam (từ 9h 00)

Vòng loại nội dung 3 nữ (từ 9h 00)

21. Cầu mây (tại nhà thi đấu Hoàng Mai Hà Nội)

Vòng loại các nội dung: đôi nam; đôi nữ (từ 9h 00 đến 17h 00)

22. Bắn súng (tại Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Nhổn, Hà Nội)

Thi đấu các nội dung: 10 m súng trường hơi đồng đội hỗn hợp; 25 m súng ngắn thể thao nữ; Trap nữ - ngày 1 (Từ 9h 00 đến 16h 00)

23. Bóng bàn (tại nhà thi đấu tỉnh Hải Dương)

Bán kết đến chung kết: đôi nam; đôi nữ; đôi nam/nữ; vòng bảng đơn nam; đơn nữ (từ 10h 00 đến 22h 00)

24. Taekwondo (tại nhà thi đấu Tây Hồ, Hà Nội)

Vòng loại đến chung kết các hạng cân: 63 kg, 74 kg nam; 53 kg, 57 kg, 73 kg nữ (từ 14h 00 đến 19h 30).

25. Quần vợt (tại Hanaka Từ Sơn, Bắc Ninh)

Tứ kết các nội dung: đôi nam; đôi nữ; đôi nam/nữ (từ 10h 00)

26. Bóng chuyền (tại nhà thi đấu tỉnh Quảng Ninh)

Vòng bảng nam, nữ (từ 10h 00 đến 22h 00)

27. Bóng chuyền bãi biển (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)

Tứ kết nam, nữ (từ 8h 00 đến 17h 00)

28. Vật (tại nhà thi đấu Gia Lâm, Hà Nội)

Vòng loại đến chung kết vật tự do nữ các hạng cân: dưới 50 kg, 53 kg, 57 kg, 62 kg, 68 kg, 76 kg (từ 8h 00 đến 16h 00)

29. Bowling (tại Trung tâm bowling Heroworld - Vincom Mega Mall Royal City, Hà Nội):

Vòng 1 đồng đội nam; đồng đội nữ (từ 9h 00 đến 16h 15)

30. Thể thao điện tử (tại Trung tâm Hội nghị quốc gia Hà Nội)

Vòng bảng PUGB Mobile cá nhân và đồng đội (từ 10h 30 đến 18h 30)

Vòng bảng Liên minh huyển thoại: tốc chiến đồng đội nam; đồng đội nữ (từ 11h 00 đến 18h 00)

31. Vovinam (tại nhà thi đấu Sóc Sơn, Hà Nội)

Thi đấu các nội dung đối kháng và trao Huy chương (từ 14h 00)

Hoàng Lan

Cùng chuyên mục

HAGL: Trung vệ cao gần 2 m nổi bật trong buổi tập đầu tiên

HAGL: Trung vệ cao gần 2 m nổi bật trong buổi tập đầu tiên

DNTH: Chiều 28/12, trung vệ cao 1 m 98, Mauricio Barbosa đến từ Brazil đã có buổi tập đầu tiên cùng với các đồng đội mới ở câu lạc bộ (CLB) Bóng đá Hoàng Anh Gia Lai (HAGL) tại Trung tâm Huấn luyện Hàm Rồng.
Ông Nguyễn Xuân Cường: eSport ở Việt Nam rất có tiềm năng, có VĐV thu nhập tới 3 triệu USD/năm

Ông Nguyễn Xuân Cường: eSport ở Việt Nam rất có tiềm năng, có VĐV thu...

DNTH: Thể thao điện tử (eSport) là lĩnh vực có tiềm năng lớn ở Việt Nam. VietTimes đã có cuộc trao đổi với ông Nguyễn Xuân Cường – Chủ tịch Hội Thể thao Điện tử Giải trí Việt Nam (VIRESA).
Kỳ lạ chiếc băng đội trưởng trong ngày HAGL thắng trận thứ 4 liên tiếp

Kỳ lạ chiếc băng đội trưởng trong ngày HAGL thắng trận thứ 4 liên...

DNTH: Vượt qua CLB Thanh Hóa với tỷ số 2-0 ở vòng 9 Night Wolf V.League 2022 vào chiều 24/7, thầy trò HLV Kiatisuk kéo dài chuỗi trận thắng liên tiếp lên con số 4 trong ngày đội chủ sân Pleiku có tới 3 cầu thủ mang băng thủ quân.
Doanh nghiệp địa ốc sát cánh cùng bóng đá Việt Nam

Doanh nghiệp địa ốc sát cánh cùng bóng đá Việt Nam

DNTH: Hưng Thịnh Land chi hàng trăm tỷ đồng cho các hoạt động hỗ trợ phát triển bóng đá Việt Nam, tài trợ chi phí cho đội tuyển, thưởng nóng sau các giải đấu lớn.
Bán kết FC MB LAND – FC NAM AN: Cuộc tranh hùng nảy lửa.

Bán kết FC MB LAND – FC NAM AN: Cuộc tranh hùng nảy lửa.

DNTH: Sáng ngày 10/10, trải qua hai tuần khởi tranh thi đấu nảy lửa với chất lượng chuyên môn cao, giải bóng đá “Báo chí đồng hành cùng doanh nghiệp” mùa thứ 3 năm 2020 đã bước vào loạt trận thi đấu bán kết ngang tài ngang sức giữa FC MB Land và FC Nam An.
Quang Hải chấn thương: Hậu quả của 2 năm trời cắn răng mà đá

Quang Hải chấn thương: Hậu quả của 2 năm trời cắn răng mà đá

Thứ duy nhất có thể ngăn cản Quang Hải ra sân là chấn thương. Thật không may, nó đã xảy ra. Và đó là hậu quả của 2 năm trời Hải “con” phải cắn răng mà đá, bất chấp tình trạng mệt mỏi đến kiệt sức.
Khách thắng chủ tại Pleiku nhờ đá với 200% sức

Khách thắng chủ tại Pleiku nhờ đá với 200% sức

DNTH: HLV Vũ Tiến Thành đã có màn ra mắt thành công trong lần trở lại V.League, khi giúp CLB TP.HCM giành chiến thắng cực kỳ quan trọng trước HAGL ngay tại sân Pleiku vào chiều tối 9/10.
Sân Pleiku: HA.GL thắng CAND tỉ số 5-2

Sân Pleiku: HA.GL thắng CAND tỉ số 5-2

DNTH: Chính sự tỏa sáng của tiền đạo Washington và tiền vệ Lương Xuân Trường đã góp phần giúp Hoàng Anh Gia Lai (HA.GL) giành chiến thắng chung cuộc với tỉ số 5-2 trước đại diện đến từ giải hạng nhất- Công an Nhân dân (CAND).